Hòn Sơn. (Viewed 444 times)
Standard
08-09-2007
Rating: 25
Hòn Sơn.
Posted on 21-04-2017
Trungnguyen xin chia sẻ chuyến đi của mình.
Từ Sài Gòn Tn và a Đucdenthui chọn phương tiện xe Phương Trang đi chuyến khuya 
 12h đêm Sài gòn –Rạch Giá ,giá vé 145 ngàn/1 người xe chạy tầm 6 tiếng
Đến RG xe trung chuyển đưa 2 anh em ra bến tàu,ở đây có nhiều hãng tàu ( Ngọc Thành,Dương Đông ) đi chuyến Hòn Tre-Hòn Sơn –Nam Du..mình chỉ mua vé đi Hòn Sơn giá 145 ngàn/1 người ,tàu cao tốc ,máy lạnh ,nhạc hay ..chạy tầm 1h45 phút là đến đảo Hòn Sơn..tàu chạy chuyến 7h nên co thời gian ăn sáng và café tại bến tàu ( cơm,hủ tíu)
Nhiều lần đã đi Nam Du và đi ngang qua Hòn Sơn ,lần này được đặt chân lên đảo này,,thích quá đi ah.
Xe ôm trên đảo cho thuê 1 ngày 200 ngàn bao xăng, xe để trên đảo kg mất mà mất nón bảo hiểm 
Tới Đảo cũng tầm 9h ,2 anh em lên cầu tàu tiến vào đảo,nhìn phía bên tay phải có quán café 5 sao Duby air a đây cũng biết..2 anh em ghé café tí,chủ quán nhiệt tình hướng dẫn,rồi thuê máy cho hành trình vài ngày..
Trong những đảo mà Tn đi qua thì đảo này có lượng cây cối và đá rất nhiều..cây thì dừa chiếm số đông.
Điểm tới đầu tiên là Bãi giếng..nghe đồn lá có nhiều giếng nước 
Chú Tám dân Sài gòn ra đảo mấy chục năm,từng làm thấy giáo,,có đi vượt biên vài lần nhưng không thành,,nên chú lấy vợ và sinh con ở đảo này,,giờ chú lớn tuổi ở nhà làm mấy cái lồng bắt mực..( 2 đứa chưa co chỗ ngủ thì ghé nhà chú ngủ lại )
Mới ra là thấy cái tình của bà con dân đảo.
Sau khi ở nhà chú Tám chơi vài phút,,thì chú Bảy xuất hiện,,chú Bảy cũng là chủ ghe ,hôm nay kg đi..chú nhệt tình đưa 2 anh em đi tham quan ( quên chụp hình chú Bảy)
Trên đảo thì đường xá bằng bên tông và điện lưới xung quanh đảo..ngon lành hơn Nam Du
Và đặc biệt là trên đảo này giá cả đã niêm yết nha..không chém nha
Quán ăn đầu tiên tới là quán Tám Ca.Quán này có View ra biển hướng Tây nha..đón mặt trời lặng nha..nơi đây có phòng ngủ máy lạnh..món ăn có gà hấp tỏi.v.v
Cô chú chủ quán hiếu khách ,,lấy cá cơm ra dụ mình..trái cây nhà trồng đu đủ ổi mới ăn,,do đẹp trai..mà nhà không có con gái hehe
Sau khi ăn trưa với Chú Bảy ở Quán Tám Ca..chia tay Chú Bảy vì chú về đi trả bài gì đó..nên 2 anh em tiếp tục lang thang trên đảo
www.trungnguyenphoto.net
Standard
08-09-2007
Re: Hòn Sơn.
Reply #1 Posted on 21-04-2017
Bữa cơm trưa đầu tiên ở quán Tám Ca cũng hết gần 6oo ngàn..ăn gà,,uống bia ,,ngủ võng..trong cái nắng tui nhìn xa xa thấy đảo Phú Quốc..Chỗ Tám Ca cũng ok giá mà có nhiều cây xanh chắc đẹp hơn.
Sau giấc mơ trưa ,chú Bảy về..hứa hẹn chiều hẹn nhậu..chú hứa đi mua hải sản giúp..lại tranh cãi ..nào là mực nha..cá ..này kia.
2 anh em tiếp tục chạy xe máy đi qua Bãi Bàn.. trên đường đi..chụp lia lịa ..gặp 1 chú da đen mà kg bằng A Đức..
Chú ơi cho con hỏi cái chỗ có cây dừa nằm hay nghiêng gì đó..con chạy lên 1klm nữa là tới..
Sao 2 thằng mày giống đi mua đất vậy..dạ tui con đi chơi.
Tiền kg có chú ơi :)
Gần cuối..sẽ co cuối cuối cùng
Cũng cới cây dừa nghiêng..ta nói cái Bãi này nó đẹp làm sao..muốn lấy vợ và chụp hình cưới tại đây quá ..
Gặp kiệt chủ ah kg lừa con bà chủ..tiếp anh em chúng tôi..em cũng từ rạch giá ra đây làm kinh doanh với gia đình.,,em mới mua dù ,,và trnag bi cho quán của mình..
Biển xanh êm,,,thế là kêu bia tiếp..cởi quần áo lao ra biển..pà mẹ nước tới bụng ah..đi ra xa xa..lâu lắm mới tắm biển ,,kể từ hồi chia tay bạn gái cũ..haha
Đang lim dim nghe sóng biển.. xuất hiện 1 nhóm áo xanh..áo xanh ..đậm ..thì ra bộ đội và đoàn thanh niên đi lụm gác đẩ quay phin..
Da mình trắng quá..phải núp dưới mặt nước biển..nhìn mí em..và canh 2 cái balo mái ảnh..thêm cái nón bảo hiểm Chita mang theo.
Tắm này kia xong nhe..
Anh Ducdenthui.. chạy ra quán café DuBy lấy lều và quần áo..
Thật bất ngờ chú Bảy lại xuất hiện mua cho gần 2 kg mực tươi,
còn thở
Gỏi tiền cho chú và mời chú ở lại nhậu,,thì chú lại đi trả bài nữa..
Mồi này kia dọn lên..lại xuất hiện một nhiếp ảnh gia..tài năng..Thanh Hải .Vĩnh Long cũng có mặt ở đảo Hòn Sơn..Mấy anh em lai gặp nhau,,như là ngày giải phóng í..
Đêm đó có mời 1 anh..anh Hùng dân miệt thứ a đảo đánh cá cùng con trai,,anh thiệt tình,,mời bia ngại..a chỉ uống 1 lon ..và tâm sự nghe đi biển..sao mà thấy mặn quá..anh xem chết 3 lần gữa biển khơi,,gió bão này kia..
Rồi chia tay anh Hùng,,anh Hải..Tn và anh Đức dựng lều ngủ sát bờ biển..đêm gió thôi tì rào..muỗi cắn quá…mất ngủ 
Sáng đón Bình Minh nơi đây thật tuyệt.
www.trungnguyenphoto.net
Standard
08-09-2007
Re: Hòn Sơn.
Reply #2 Posted on 21-04-2017

Sau khi mặt trời  qua khỏi ngon dừa..anh em cũng đóng máy máy dọn lều..

Tối qua mua mực nhiều quá,nên còn dư ..nhờ Kiệt nấu mì..3 tô nha..lúc này ăn với  nhiếp ảnh gia Thanh Hải –Vĩnh long ( khúc này anh Hải Trả tiền mì )

Tính tiền này kia hết 400 ngàn..vì có uống gần hết thùng bia Tiger lon :)

Chia tay Kiệt..

2 anh em lại đi tiếp 1 đoạn nữa tới cây dừa nằm..bên bãi kia là cây dừa nghiêng

CUỐI CÙNG CŨNG TỚI CÂY DỪA NẰM…trong những nơi đẹp nhất ở Hòn Sơn..được gặp lại anh Chinh và bx xủa anh Chinh ,,gọi là chị Hai nấu ăn ở quán Cây dừa nằm hay còn gọi là Bãi Xếp.

Vài phút giao lưu này kia,,gặp anh quảng lý nơi đây là anh Sáu,,sau này a Đức đã đổi tên là anh Sáu Bảnh..

Quyất ngay 2 lon bia liền,,kêu cơm Cá Bớp kho tiêu,,ngồi ăn mà nhin mấy em tắm biển,,xém mắc  xương cá 

Lại thay quần xuống tắm…sau lần đi Hải Tặc  lần mình đi mua dép..mang tắm khỏi phải đạp san hô..vì iu biển

3h chiều nha..nắng thấy bà nội của con mình…2 anh em lại quay lại Hoàng Hôn nơi Bãi Giếng…lại ghé ngang quán Tám Ca..làm 2 lon nước ngọt  2 lon 30 ngàn,sau đó leo lên núi đá đón Hoàng Hôn…Lúc này cấm trẻ em nè..tới sớm quá 4 h..đứng trên núi đá,nhìn mặt trời xa xa..nói đủ thứ chiện..view nhìn về xóm Giếng..trai gái tắm biển nha..

Có một số chị em tắm nude nhe..hỏng tin hỏi anh Đức..kg có rình nha,,vì cái núi đá này chắc 800 lần có người đứng đây,,nên kg ai chú ý..sau nay các bạn đi nhớ lên núi đá này nhe,,hay lắm

Thế là một ngày đã qua..2 anh trở về nhà anh Sáu Bảnh cây dừa nằm…

Mình lại tắm biển nữa,,lúc này 7h tối..Anh Sáu dọn đồ ăn ra,,nào là ghẹ,,nhum,,và cơm thịt kho trứng..bia chai Saigon để lạnh..

Đang ăn ngon ghê,,ly cụng ào ào..có một nhóm ngôi gần ,,bắt nhạc hát karaoke này kia..nói chung hat thua mình haha

Màng đêm lại buông xuống..mình đi ngủ võng..anh Đức thì ngủ lều (lều mang theo)

Rút kinh,,từ đêm trước..ah kinh nghiệm..mình có dùng thuốc xịt muỗi…kg hiến máu gi hết..

Nói chung là say ngủ vì ngày mai đi núi..
IMG_08101.JPGIMG_08341.JPGIMG_09331.JPGIMG_0973.JPGIMG_09911.JPGIMG_10231.JPG

www.trungnguyenphoto.net